Giờ hiện tại ở Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ

GMT-11UTC-11Không áp dụng giờ mùa hè

Số múi giờ
2
Múi giờ thủ đô
GMT-11
UTC hiện tại
UTC−11 … +12
Lần đổi giờ tới
Không
Mã điện thoại
+1

Chênh lệch với nơi bạn ở

Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ muộn hơn Hà Nội 18 giờ. So sánh với giờ nơi bạn ở →

Giờ Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ hiện tại

Các múi giờ của Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ

Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ có 2 múi giờ, từ UTC−11 đến UTC+12.

Múi giờGiờ hiện tạiLần đổi giờ tớiThành phố tiêu biểu
GMT-11Giờ Chuẩn SamoaUTC−11Không đổi giờ—
WAKTGiờ Đảo WakeUTC+12Không đổi giờ—

Mỗi hàng là một kiểu giờ (cùng độ lệch tháng 1 và tháng 7); các múi IANA con được gộp lại.

Giờ theo bang và vùng của Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ

9 bang và vùng, mỗi nơi lấy giờ của thành phố đông dân nhất. * = vùng nằm trên nhiều múi giờ.

Bang / vùngMúi giờGiờ
Đảo BakerGMT-11
Đảo HowlandGMT-11
Đảo NavassaGMT-11
Đảo san hô PalmyraGMT-11
Đảo san hô vòng MidwayGMT-11
Jarvis IslandGMT-11
Johnston AtollGMT-11
Kingman ReefGMT-11
Wake IslandGMT-11

Chênh lệch với các thành phố thế giới · Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ

Giờ địa phương hiện tại, bao gồm độ lệch giờ mùa hè đang áp dụng tại từng nơi.

Địa điểmGiờChênh lệch
Los Angeles ☀PDT
+4 giờ
Thành phố México CST
+5 giờ
Washington, D.C. ☀EDT
+7 giờ
Luân Đôn ☀BST
+12 giờ
Abuja WAT
+12 giờ
Dublin ☀IST
+12 giờ
Berlin ☀CEST
+13 giờ
Madrid ☀CEST
+13 giờ
Roma ☀CEST
+13 giờ
Paris ☀CEST
+13 giờ
Jerusalem ☀IDT
+14 giờ
Riyadh AST
+14 giờ
Ankara TRT
+14 giờ
Dubai GST
+15 giờ
New Delhi IST
+16 giờ 30
Hà Nội ICT
+18 giờ
Băng Cốc ICT
+18 giờ
Manila PHT
+19 giờ
Bắc Kinh CST
+19 giờ
Tokyo JST
+20 giờ
Seoul KST
+20 giờ
Canberra ☀AEDT
+22 giờ
Sydney ☀AEDT
+22 giờ
Wellington ☀NZDT
+24 giờ

Thông tin nhanh về Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ

Châu lục
Châu Đại Dương
Tiền tệ
Đô la Mỹ (USD)
Mã điện thoại
+1
Tên miền quốc gia
.um
Ngôn ngữ sử dụng
Tiếng Anh

Câu hỏi thường gặp

Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ có mấy múi giờ?

Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ có 2 múi giờ: GMT-11 (UTC−11) và WAKT (UTC+12).

Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ có áp dụng giờ mùa hè không?

Không. Cả 2 múi giờ của Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ đều không đổi giờ; mỗi múi giữ nguyên độ lệch quanh năm.

Mã điện thoại và tiền tệ của Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ là gì?

Mã điện thoại quốc tế của Các tiểu đảo xa của Hoa Kỳ là +1; tiền tệ là Đô la Mỹ (USD). Tên miền quốc gia là .um.